Barka da zuwa FunShineStone, ƙwararren masanin maganin marmara na duniya, sadaukar da kai don samar da mafi kyawun inganci da samfuran marmara iri-iri don kawo haske da inganci mara misaltuwa ga ayyukanku.

Gallery

Bayanin Tuntuɓi

Jet Black Granite Slab don Bathroom

Gilashin Granite zaɓi ne da aka fi so don ƙwanƙwasa saboda sunansa na jure lalacewa da tsagewa gami da ƙawata su.Don tabbatar da cewa katako na granite zai dade na dogon lokaci kuma ya kula da kyan gani mara kyau, yana da mahimmanci don tsaftacewa da kiyaye shi da kyau.Wadannan su ne wasu cikakkun umarnin da aka bayar a cikin wannan labarin game da tsaftacewa da kuma kula da katako na granite.Waɗannan jagororin sun haɗa da masu zuwa: hanyoyin tsaftacewa na yau da kullun, guje wa abubuwan da suka dace, hana tabo, magance zubewa da sauri, ƙara ɗaukar hoto, da samun taimakon ƙwararru idan ya cancanta.Zai yiwu masu gida su kula da mafi kyawun yanayin da zai yiwu don shingen granite na shekaru masu zuwa idan sun bi waɗannan umarnin.

Yi Hanyoyin Tsabtace Na yau da kullun

Kula da tsabta da kyau na katako na granite yana buƙatar tsaftace shi akai-akai.A matsayin mataki na farko, ƙura ko share ƙasa don cire duk wani datti ko tarkace da ke iya kasancewa.Don mataki na gaba, yi amfani da soso mai laushi ko rigar, da kuma pH-tsaka-tsaki, mai tsabta mai laushi wanda aka halicce shi musamman don saman dutse na halitta.Granite na iya lalacewa ta hanyar masu tsabta da ke da acidic ko abrasive, saboda haka yana da kyau a guji amfani da su.Yi amfani da madauwari motsi don goge saman a hankali don cire duk wani saura ko ƙazanta da zai iya kasancewa.Soso ko mayafin yakamata a wanke lokaci-lokaci, kuma a canza ruwan kamar yadda ya cancanta.A ƙarshe amma ba kalla ba, yi amfani da tsaftataccen kyalle mai laushi don bushe saman gaba ɗaya don gujewa barin duk wani tabo ko ɗigon ruwa.

 

Jet Black Granite Slab don Bathroom

Yakamata a guji masu tsaftacewa

Lokacin aiki tare da dutsen granite, ya zama dole don kauce wa yin amfani da duk wani abu mai tsabta ko goge goge.Abubuwan da ke da ƙazantawa suna da yuwuwar lalata ƙasa kuma su rage ƙyalli na halitta.Madadin haka, zaɓi kayan aikin tsaftacewa waɗanda ba su haɗa da duk wani abu mai ƙura ba, kamar soso ko riguna masu laushi.Ana iya hada baking soda da ruwa a yi manna wanda za a iya amfani da shi don cire tabo mai taurin kai ko ragowar da ta bushe.Da zarar an shafa manna a yankin da abin ya shafa, a tsaftace shi a hankali da yadi mai laushi sannan a wanke sosai.Kafin amfani da kowane samfurin tsaftacewa ko hanya zuwa cikakkiyar farfajiyar dutsen granite, yana da mahimmanci ka fara gwada shi a kan ƙaramin yanki, wanda ba a san shi ba na granite.

Tushen Tsabtace Tabo

Granite yana da ƙayyadaddun ƙimar porosity, wanda ke nufin yana da yuwuwar ɗaukar ruwa idan ba a rufe shi da kyau ba.Yana da mahimmanci a sami madaidaicin granite mai inganci da aka yi amfani da shi akai-akai don guje wa tabo.Ta hanyar aiwatar da hatimi, an ƙirƙiri wani shinge mai kariya, wanda ke rage yawan adadin ruwa a cikin dutse.Ya kamata a bi mitar da aka ba da shawarar bisa ga umarnin da masana'anta suka bayar.Bugu da ƙari, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kuna sane da abubuwan da za su iya cutar da su, waɗanda suka haɗa da abubuwan acidic (irin su lemun tsami da vinegar), mai, da rini.Nan da nan a tsaftace duk wani zubewar da zai iya faruwa domin a hana su shiga cikin granite da samar da tabo.

Ɗaukar Matakin Gaggawa don Amsar Zubewa

Don rage yuwuwar tabo na dutsen granite, yana da mahimmanci a hanzarta tsaftace duk wani zubewar da ka iya faruwa.Koyaya, maimakon gogewa ko shafa duk wani abin da ya zube, yakamata ku yi amfani da kyalle mai tsafta ko tawul ɗin takarda don goge su.Wannan saboda shafa ko shafa na iya yada ruwan kuma zai yiwu ya kara tura shi cikin dutse.Bayan an shafe karin ruwan, sai a goge wurin a hankali.Bayan haka, tsaftace saman ta hanyar amfani da hanyoyin tsaftacewa na yau da kullun waɗanda aka tattauna a baya.Yi amfani da poultice wanda aka kafa na cakuda wanda aka haɓaka musamman don kawar da tabon granite idan tabon ya ci gaba da kasancewa.Tabbatar cewa kun bi umarnin a hankali, kuma idan ya cancanta, nemi shawarar ƙwararru.

 

Jet Black Granite Slab don Bathroom

Hanyar yin amfani da sealants

Yin amfani da ma'auni shine muhimmin sashi na kula da shinge na granite.Granite yana da kariya daga tabo da kuma shayar da danshi ta hanyar sealants, wanda ke taimakawa kare granite.Tabbatar da cewa saman ya kasance mai tsabta da bushewa mataki ne mai mahimmanci kafin yin amfani da abin rufewa.Lokacin yin amfani da sealant, yana da mahimmanci a bi ƙa'idodin da masana'anta suka bayar, saboda ƙira daban-daban na iya buƙatar hanyoyin aikace-aikace daban-daban da adadin lokaci don bushewa.Ya kamata a yi amfani da ma'auni a ko'ina ta amfani da zane mai tsabta ko mai amfani, sa'an nan kuma ya kamata a bar shi ya shiga cikin granite na tsawon lokacin da aka ba da shawara.Lokacin da mai sikelin ya sami isasshen lokaci don bushewa, yi amfani da zane mai laushi don datse saman don cire duk wani abin da ya rage.

Neman Taimakon Kwararru

Lokacin tsaftacewa ko kiyaye shingen granite, yana iya zama dole don neman taimakon ƙwararru a wasu yanayi.Ana ba da shawarar ku nemi shawarar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun gyare-gyare na dutse a yayin da tabo ke da wuya a cire ko kuma idan granite yana buƙatar sake dawo da shi sakamakon lalacewa ko lalacewa.Wannan rukunin ƙwararru yana sanye da ƙwarewa da takamaiman kayan aikin da ake buƙata don magance matsalolin tsaftacewa da kulawa da wahala.Suna iya kimanta yanayin granite slab, ba da shawarwarin da suka dace, da aiwatar da duk wani gyare-gyaren da ake bukata ko aikin sake dawowa don dawo da granite zuwa darajar da ta gabata.

 

Domin kiyaye kyawun dogon lokaci da dorewa na adutsen granite, yana da mahimmanci don tsaftacewa da kiyaye shi a cikin hanyar da ta dace.Yana yiwuwa a hana lalacewa da tabo ta hanyar yin tsaftacewa ta yau da kullum ta amfani da tsabta, pH-tsalle mai tsabta, guje wa kayan da ke da lalacewa, da sauri share duk wani zubewar da zai iya faruwa.Lokacin da aka yi amfani da sutura a tsaka-tsakin da aka ba da shawara, an samar da shinge mai kariya wanda ke hana tabo da danshi daga shiga.Idan tabon ya ci gaba da kasancewa ko kuma idan ana buƙatar ƙarin aikin maidowa, ana ba da shawarar cewa ku nemi sabis na ƙwararru.Masu gida na iya ba da garantin cewa ginshiƙan dutsen su na ci gaba da kasancewa cikin kyakkyawan yanayin shekaru masu zuwa ta hanyar bin waɗannan ƙa'idodi.Wannan zai ba su damar adana kyawawan dabi'u na ginshiƙan granite da kuma inganta yanayin ɗakuna gaba ɗaya.

bayan img
Rubutun da ya gabata

Menene fa'idodin yin amfani da dutsen granite don teburi?

Posting na gaba

Za a iya amfani da ginshiƙan granite don shimfidawa?

bayan img

Tambaya